Menene aibi na tufafi
Rip ɗin tufafi yana nufin al'amarin cewa tufafin da sojojin waje ke shimfiɗawa yayin amfani da su, yana haifar da yadudduka na yadudduka su zamewa a cikin yadudduka ko saƙa a cikin sutura, yana haifar da raguwa. Bayyanar fasa ba zai shafi kawai babayyanarna tufafi, amma kuma ragewasan kwaikwayon na tufafi.
Babban abubuwan da ke haifar da bambance-bambance
ingancin masana'anta
1. Yarn karkatarwa: Domin haskaka babban tasirin granular surface na masana'anta, wasu yadudduka sun ɗauki tsarin tsari wanda ba a juyar da yadudduka ba tare da murƙushe yadudduka masu ƙarfi ba, don haka ƙimar juzu'i tsakanin warp da ana rage yadudduka, yadudduka suna da santsi, kuma ƙarfin haɗin kai ba shi da kyau. Yana da sauƙi don haifar da yadudduka da yadudduka don zamewa a cikin hanyar saƙa.
2. Ƙididdigar zaren: Idan bambancin yadudduka da zaren saƙar ya yi girma sosai, bambanci tsakanin bangarorin haɗin gwiwa tsakanin bangarorin biyu na wurin saƙa zai ƙaru, wurin jujjuyawar zai ragu, kuma yadudduka masu kauri za su yi sauƙi a kan yadudduka masu sirara.
3. Tsarin Fabric: A ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, saƙar twill da satin sun fi saurin fashewa fiye da saƙa na fili.
4. Ƙunƙarar Fabric: Saboda ƙananan masana'anta na haske da yadudduka maras kyau, yadudduka da yadudduka an shirya su da sauƙi. Lokacin da aka yi amfani da ƙarfin waje, yadudduka suna da sauƙi don motsawa, fashe ko zamewa. Babban abubuwan da ke shafar ingancin ɗinki da tsagewar su ne yawan ɗinki, ƙwanƙwasawa, zaren allura da izinin ɗinki. Ya kamata a zaɓi ƙimar ɗinki mai dacewa don yadudduka daban-daban. Babban dalilin zamewar kabu shi ne, alawus din dinkin ya yi kadan. Saboda alawus ɗin ɗinkin ɗan ƙaramin abu ne ko kuma akwai ƴan ƙulle-ƙulle, yarn ɗin da ba a kwance ba na iya zamewa cikin sauƙi daga ɗinkin.
Girman ƙarfi a haɗin gwiwa
Misali, gabaɗaya, suturar hannu, ɗigon kafaɗa, wando na baya da sauran sassa sun fi samun tsagewa, saboda waɗannan sassan suna da ɗan damuwa kuma suna sa suturar su zamewa.
Tufafin dinki ingancin
Idan yawan dinkin ya yi yawa, to akwai tarkace da yawa, kuma kudin dinkin ya yi yawa, da dinki a cikin hanyar zigzag, dinkin zai ragu da raguwa, kuma akasin haka.
Yadda za a inganta matakin rips a cikin tufafi?
Don magance matsalar rips na tufafi da haɓaka ƙarfin hali, ya kamata a yi la'akari da abubuwan da ke tasiri masu zuwa.
1. Inganta aikin masana'anta, cikakken la'akari da tasirin sigogin tsari akan fashe lokacin zayyana yadudduka, daidaita su da kyau, kuma kuyi ƙoƙarin haɓaka ƙimar juzu'i tsakanin warp da weft yarns don rage zamewa yayin kiyaye salon masana'anta;
2. Tsarin samar da tufafi ya kamata ya zama daban-daban bisa ga kayan aiki don inganta tsattsauran ra'ayi da kuma guje wa zamewa;
3. Masu amfani ya kamata su zabi salo masu dacewa bisa ga yadudduka daban-daban. Don yadudduka masu haske da na bakin ciki ko kayan yadudduka masu sauƙi don zamewa, ya kamata su zama sako-sako don rage ƙarfin shimfiɗa a cikin sutura.
Shin aikin ɗinki da ƙarancin digiri a gwajin tufafi iri ɗaya ne?
Meneneaikin kabu?
Yin aikin kabu kalma ce ta gaba ɗaya don kaddarorin kaddarorin daban-daban. A cewar GB/T 21294-2014"Hanyoyin Gwaji don Abubuwan Jiki da Sinadarai na Tufafi“, ya haɗa da matakin tsagewa, ƙarfin kabu, da ƙarfin kabu. An ƙididdige matakin raguwa ta hanyar ƙaddamar da yarn bayan an shimfiɗa sutura a ƙarƙashin wani nau'i, yayin da aka yi la'akari da aikin kullun ta hanyar nau'ikan kaddarorin. Ana iya ganin cewa aikin kabu ya haɗa da aikin fashewa. Dangantakar da magana, aikin kabu shine ƙarin ƙima na samfuran. A halin yanzu, sabbin ka'idodin samfuran kayan saƙa da aka sabunta ko aka fitar za su yi amfani da alamar "aikin kabu" maimakon "matakin aibi".
Misali:
FZ/T 81007-2022 "Tufafin Guda da Sandwich" ya nuna cewaabubuwan da ake bukatadon aikin dinki shine "fatsa ≤ 0.6cm, karyewar masana'anta, zamewa, da tsinke zaren dinki ba zai faru ba yayin aikin gwajin kuskure." Gwajin kafin waƙafi shine digiri na kuskure, kuma abin da ke biye da waƙafi shine buƙatun sauran kaddarorin kabu. Ana iya ganin cewa sabon ma'auni na kima na seams ba'a iyakance ga hadarin zamewar yarn ba, amma kuma ya haɗa da hadarin lalacewa, wanda ya fi dacewa kuma ya fi dacewa da ainihin halin da ake ciki fiye da kima na baya na matakin digiri. fasa.
Lokacin aikawa: Oktoba-13-2023