Hanyoyin dubawadon sassa masu hatimi
1. Taɓa dubawa
Shafa saman murfin waje tare da gauze mai tsabta. Mai duba yana buƙatar sa safofin hannu na taɓawa don taɓa saman ɓangaren da aka buga a tsaye, kuma wannan hanyar dubawa ta dogara da ƙwarewar mai duba. Lokacin da ya cancanta, wuraren da ake tuhuma da aka gano za a iya goge su da dutsen mai kuma a tabbatar da su, amma wannan hanya hanya ce mai inganci da sauri.
2. goge dutsen mai
① Da fari dai, tsaftace saman murfin waje tare da gauze mai tsabta, sa'an nan kuma goge shi da dutse mai (20 × 20 × 100mm ko mafi girma). Don wuraren da ke da baka da wahalar isa wurin, yi amfani da ƙananan duwatsun mai (kamar dutse mai madauwari 8 × 100mm).
② Zaɓin girman barbashin mai ya dogara da yanayin yanayin (kamar roughness, galvanizing, da sauransu). Ana ba da shawarar yin amfani da dutse mai laushi mai laushi. The shugabanci na man dutse polishing ne m da za'ayi tare da a tsaye shugabanci, kuma shi yayi daidai da surface na hatimi part. A wasu wurare na musamman, ana iya ƙara goge goge a kwance.
3. Gyaran raga na yarn mai sassauƙa
Shafa saman murfin waje tare da gauze mai tsabta. Yi amfani da tarun yashi mai sassauƙa don manne da saman ɓangaren da aka hatimi kuma a goge shi a tsayi zuwa saman gaba ɗaya. Za a iya gano duk wani rami ko shigar cikin sauƙi.
4. Binciken shafi mai
Shafa saman murfin waje tare da gauze mai tsabta. Aiwatar da man fetur daidai gwargwado tare da hanya guda tare da goge mai tsabta zuwa gabaɗayan farfajiyar ɓangaren da aka hatimi. Sanya sassa masu hatimi a ƙarƙashin haske mai ƙarfi don dubawa. Ana ba da shawarar sanya sassan da aka hatimi a tsaye a jikin abin hawa. Ta amfani da wannan hanyar, yana da sauƙi a iya gano ƙananan ramuka, ɓarna, da ɗigon ruwa akan sassa da aka buga.
5. Duban gani
Ana amfani da duban gani sosai don gano rashin daidaituwar bayyanar da lahani na sassa masu hatimi.
Saka sassan da aka hatimi a cikin kayan aikin dubawa kuma duba su bisa ga buƙatun aiki na littafin kayan aikin dubawa.
Ma'aunin kimantawa don lahani a cikin sassan da aka hatimi
1. Tsatsa
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar nau'in A: Tsatsawa wanda masu amfani da ba a horar da su za su iya lura da su ba. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani ba su da karbuwa ga masu amfani kuma dole ne a daskarar dasu nan da nan bayan an gano su.
Lalacewar nau'in B: ƙananan fashe masu gani da iya tantancewa. Wannan nau'in lahani ba shi da karbuwa ga sassa masu hatimi a yankunan I da II, kuma ana ba da izinin walda da gyarawa a wasu wuraren. Koyaya, ɓangarorin da aka gyara suna da wahala ga abokan ciniki su gano kuma dole ne su cika ka'idodin gyare-gyare don sassa masu hatimi.
Lalacewar Class C: lahani wanda ke da ma'ana kuma an ƙaddara bayan dubawa mai kyau. Ana gyara sassa masu hatimi tare da irin wannan lahani ta hanyar walda a cikin Zone II, Zone III, da Zone IV, amma sassan da aka gyara suna da wahalar ganowa ga abokan ciniki kuma dole ne su cika ka'idojin gyaran sassa masu hatimi.
2. Iri, girman hatsi, da lalacewa mai duhu
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: iri, ƙananan hatsi, da raunukan ɓoye waɗanda masu amfani marasa horo za su iya lura da su. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani ba su da karbuwa ga masu amfani kuma dole ne a daskarar dasu nan da nan bayan an gano su.
Lalacewar nau'in B: ƙananan nau'ikan da ake iya gani kuma masu iya tantancewa, ƙananan hatsi, da alamomi masu duhu. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani ana karɓa a Zone IV.
Lalacewar nau'in C: ƙananan lalacewa, girman hatsi, da ɓoyayyun lalacewa. An yarda da sassan da aka buga masu irin wannan lahani a yankuna III da IV.
3. Tafki maras kyau
Hanyar dubawa: duban gani, goge baki, shafa, da mai
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar nau'in nau'in A: Yana da lahani da masu amfani ba za su iya karɓa ba, kuma masu amfani da ba su da horo su ma na iya lura da shi. Bayan gano irin wannan haƙoran, dole ne a daskarar da sassan da aka hatimi nan da nan. Ba a yarda da sassa masu hatimin nau'in A-na su wanzu a kowane yanki ba.
Nau'in nau'in B: Yana da lahani mara kyau wanda shine abin da ake iya gani kuma yana iya gani a saman saman ɓangaren da aka buga. Ba a ba da izinin irin wannan shigar a saman waje na Zone I da II na ɓangaren da aka hatimi.
Lalacewar Class C: Ita ce tawaya da ya kamata a gyara, kuma galibin wadannan dimples suna cikin yanayi mara kyau da ba a iya gani sai bayan an goge su da duwatsun mai. Sassan da aka buga tambarin irin wannan nau'in nutsewa abin karɓa ne.
4. Tagudun ruwa
Hanyar dubawa: duban gani, goge baki, shafa, da mai
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: Wannan nau'in kalaman na iya lura da masu amfani marasa horo a yankunan I da II na sassa masu hatimi, kuma masu amfani ba za su iya karɓar su ba. Da zarar an gano, sassan da aka hatimi dole ne a daskare su nan da nan.
Lalacewar nau'in B: Wannan nau'in igiyar igiyar ruwa wani lahani ne mara daɗi wanda za'a iya ji kuma ana iya gani a wuraren I da II na sassa masu hatimi kuma yana buƙatar gyara.
Lalacewar Class C: Ita ce tawaya da ya kamata a gyara ta, kuma galibin irin wadannan igiyoyin ruwa suna cikin wani yanayi mara kyau, wanda ba a iya gani sai bayan an goge duwatsun mai. Abubuwan da aka hatimi tare da irin waɗannan raƙuman ruwa suna karɓa.
5. Rashin daidaituwa da rashin isassun jujjuyawa da yanke gefuna
Hanyar dubawa: dubawa na gani da tabawa
Ma'aunin kimantawa:
Class A: Duk wani rashin daidaituwa ko ƙarancin jujjuya ko yanke gefuna akan sassa na ciki da na waje, wanda ke shafar ingancin rashin daidaituwa ko ƙarancin walda, don haka yana shafar ingancin walda, ba za a yarda da shi ba. Bayan ganowa, sassan da aka hatimi dole ne a daskare su nan da nan.
Lalacewar nau'in B: rashin daidaituwa na bayyane kuma mai iya tantancewa da ƙarancin jujjuyawar gefuna da yanke waɗanda ba su da tasiri a kan raguwa, haɗin walda, da ingancin walda. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani ana karɓar su a cikin Yanki II, III da IV.
Lalacewar Class C: Ƙananan rashin daidaituwa da ƙarancin jujjuyawa da yankan gefu ba su da tasiri akan ingancin yankan walda da haɗaɗɗun walda. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani abin karɓa ne.
6. Burs: (datsa, naushi)
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: Mummunan tasiri akan matakin haɗin walda, ɗora ramuka don sakawa da haɗa sassan da aka hatimi, da manyan fashe waɗanda ke da haɗari ga rauni na mutum. Abubuwan da aka buga masu hatimi ba a yarda su wanzu kuma dole ne a gyara su.
Lalacewar nau'in B: Matsakaicin burbushi waɗanda ke da ɗan tasiri kan matakin haɗin walda da naushin sassa masu hatimi don matsayi da haɗuwa. Abubuwan da aka hatimi tare da wannan lahani ba a yarda su wanzu a shiyyoyin I da II.
Lalacewar Class C: Ƙananan burrs, waɗanda aka yarda su wanzu a cikin sassa masu hatimi ba tare da shafar ingancin abin hawa gaba ɗaya ba.
7. Kiyayewa da katsawa
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: mummunan tasiri akan ingancin saman, yuwuwar burbushi da karce wanda zai iya haifar da tsaga sassan da aka hatimi. Abubuwan da aka buga masu irin wannan lahani ba a yarda su wanzu ba.
Lalacewar nau'in B: bayyane da gano burbushi da tarkace, da ɓangarorin hatimi masu irin wannan lahani an yarda su wanzu a Zone IV.
Lalacewar Class C: Ƙananan lahani na iya haifar da burbushi da tarkace a kan sassa masu hatimi, kuma ana barin sassa masu hatimi masu irin wannan lahani a cikin yankuna na III da IV.
8. Komawa
Hanyar dubawa: Sanya shi akan kayan aikin dubawa don dubawa
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar nau'in A: Nau'in lahani wanda ke haifar da ma'amala mai mahimmanci da nakasar walda a sassa masu hatimi, kuma ba a yarda ya wanzu a cikin sassa masu hatimi.
Lalacewar nau'in nau'in B: bazara tare da babban juzu'in girman da ke shafar girman daidaitawa da nakasar walda tsakanin sassan da aka hatimi. Irin wannan lahani an yarda ya wanzu a yankuna III da IV na sassa masu hatimi.
Lalacewar Class C: koma baya tare da ƙananan ɓata girman girman, wanda ke da ɗan tasiri akan girman daidaitawa da nakasar walda tsakanin sassa masu hatimi. Irin wannan lahani an yarda ya wanzu a yankuna I, II, III, da IV na sassa masu hatimi.
9. Leakage huda huda
Hanyar dubawa: Bincika gani da yiwa alama da alƙalami mai narkewar ruwa don kirgawa.
Ma'auni na kimantawa: Duk wani ɗigon rami a kan ɓangaren hatimi zai shafi matsayi da haɗuwa na ɓangaren hatimi, wanda ba shi da karbuwa.
10. Wrinkling
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: Tsananin wrinkling sakamakon abin da ya faru, kuma wannan lahani ba a yarda da shi a cikin sassa masu hatimi.
Nau'in nau'in B: wrinkles na bayyane da masu iya gani, waɗanda aka yarda da su a Zone IV.
Lalacewar Class C: Ƙanƙara da ƙarancin laƙabi. An yarda da sassan da aka buga masu irin wannan lahani a yankunan II, III, da IV.
11. Cikakke, Ciki, Ciki
Hanyar dubawa: duban gani, goge baki, shafa, da mai
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: Ramin da aka tattara, tare da rarraba rami sama da 2/3 na yankin gaba ɗaya. Da zarar an sami irin wannan lahani a shiyyar I da II, dole ne a daskare sassan da aka hatimi nan da nan.
Lalacewar nau'in B: bayyane kuma mai iya gani. Irin waɗannan lahani ba a yarda su bayyana a yankuna na I da II ba.
Lalacewar Class C: Bayan gogewa, ana iya ganin rarraba ramuka guda ɗaya, kuma a cikin Zone I, ana buƙatar nisa tsakanin ramukan ya zama 300mm ko mafi girma. Abubuwan da aka hatimi tare da irin wannan lahani abin karɓa ne.
12. Lalacewar gogewa, alamun gogewa
Hanyar dubawa: dubawa na gani da goge goge mai
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Class A: Goge ta, a bayyane a bayyane akan farfajiyar waje, nan da nan ga duk abokan ciniki. Bayan gano irin waɗannan alamomin hatimi, sassan da aka hatimi dole ne a daskare su nan da nan
Lalacewar nau'in B: bayyane, ana iya gani, kuma ana iya tabbatarwa bayan gogewa a wuraren da ake jayayya. Waɗannan nau'ikan lahani ana karɓa a yankuna III da IV. Lalacewar nau'in C: Bayan gogewa da dutsen mai, ana iya ganin cewa sassan da ke da irin wannan lahani suna da karbuwa.
13. Lalacewar abu
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar Ajin A: Ƙarfin kayan abu bai cika buƙatun ba, yana barin burbushi, ruɗewa, bawon lemu, ratsi akan farantin ƙarfe na birgima, saman galvanized, da bawon galvanized Layer. Bayan gano irin waɗannan alamomin hatimi, dole ne a daskarar da sassan da aka hatimi nan da nan.
Lalacewar nau'in B: Abubuwan da aka bari ta faranti na birgima, kamar alamomin bayyane, masu mamayewa, kwasfa na lemu, ratsi, saman galvanized, da peeling na galvanized Layer, ana karɓa a Zone IV.
Lalacewar Class C: Lalacewar abubuwa kamar alamomi, zoba, bawon lemu, ratsi, shimfidar galvanized, da bawon galvanized Layer da farantin karfen birgima ana karɓa a yankunan III da IV.
14. Tsarin mai
Hanyar dubawa: dubawa na gani da goge goge mai
Ma'auni na kimantawa: Ba a yarda da alamun bayyanannu ba a cikin shiyya ta I da II bayan an goge su da duwatsun mai.
15. Juyawa da damuwa
Hanyar dubawa: dubawa na gani, taɓawa, goge goge mai
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar nau'in nau'in A: Yana da lahani da masu amfani ba za su iya karɓa ba, kuma masu amfani da ba su da horo su ma na iya lura da shi. Bayan gano fitowar nau'in A-nau'i-nau'i da abubuwan shigar, sassan da aka hatimi dole ne a daskare su nan da nan.
Lalacewar nau'in B: Yana da lahani mara daɗi wanda shine madaidaicin zahiri da bayyane ko madaidaicin wuri a saman farfajiyar wani yanki mai hatimi. Wannan nau'in lahani yana da karɓa a Zone IV.
Lalacewar Class C: Yana da wani lahani da ya kamata a gyara, kuma galibin irin wannan firgici da ɓacin rai suna cikin yanayi mara kyau, waɗanda ba za a iya gani ba sai bayan an goge su da duwatsun mai. Irin wannan lahani a yankuna II, III, da IV ana karɓa.
16. Tsatsa
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Sharuɗɗan kimantawa: Abubuwan da aka hatimi ba a yarda su sami kowane matakin tsatsa ba.
17. Buga tambari
Hanyar dubawa: dubawa na gani
Ma'aunin kimantawa:
Lalacewar nau'in A: Alamar tambari ce wacce masu amfani ba za su iya yarda da ita ba kuma masu amfani da ba a horar da su za su iya lura da su ba. Da zarar an gano irin waɗannan alamun tambarin, dole ne a daskare sassan da aka hatimi nan da nan.
Lalacewar nau'in B: Alamar tambari ce mara daɗi kuma wacce za'a iya taɓawa kuma ana iya gani a saman saman ɓangaren da aka hatimi. Irin wannan lahani ba a yarda ya wanzu a shiyyar I da II ba, kuma ana yarda da su a shiyyoyin III da IV muddin ba su shafi ingancin abin hawa gaba ɗaya ba.
Lalacewar Class C: Alamomin hatimi waɗanda ke buƙatar gogewa da dutsen mai don tantancewa. Abubuwan da aka buga masu hatimi tare da irin wannan lahani ana karɓa ba tare da shafar ingancin abin hawa gaba ɗaya ba.
Lokacin aikawa: Afrilu-16-2024