01 Da farko, bari mu yi magana game da sake zagayowar samarwa
Zagayowar samarwa anan an ayyana shi azaman lokacin lokaci daga samfuran samarwa na farko zuwa CRD (Kwanan Shiryar Kaya) bayan an ba da oda. Dangane da yanayin tsari daban-daban, an raba shi zuwa:
1. Sayi na Farko Ko Sake Cikewa. 2. odar fitarwar mai kaya (Shigo kai tsaye) ko odar cikin gida mai kaya (Na cikin gida)
Masu samar da kayayyaki daban-daban suna da iyakoki daban-daban, don haka yana iya zama da ruɗani idan ba ku sarrafa bayanai ba. Bayan ƙididdigar tebur mai sauƙi, tsarin samar da kayayyaki da yawa yana da kusan kamar haka:
Lura: Tsarin fitarwa na mai kaya gabaɗaya ya ƙunshi gwaji da dubawa na ɓangare na uku, kuma yawanci buƙatun odar cikin gida na mai kaya ana sauƙaƙa, don haka tsarin samar da odar DI zai fi na oda na cikin gida. Ba shi da wuya a gane cewa abin da ke sama shine tebur mai sauƙi na zane na tsarin samar da kowane mai sayarwa.
02Bari mu dubi ƙa'idodin tsari
Kafin yin magana game da ƙa'idodin yin oda, don sauƙaƙe fahimta da narkewa, abubuwan oda sun kasu kashi biyu:
1. Order Order (promotional order, one-time order) 2. Inline Order (za'a sami kayan oda na dogon lokaci waɗanda za'a juyar da su na tsawon akalla shekara guda).
A bayyane yake odar tallan ta ƙare bayan tsarin Siyan Lokaci na 1st, kuma odar Ƙididdiga za ta haɗa da maidowa baya ga siyayya ta farko. Yanzu an karɓi imel daga hedkwatar ƙasashen waje a yau, duk umarni don aikin cikin gida (Inline) na bazara na 2019 an tabbatar da shi, don haka Xiaocan zai ɗauki aikin bazara na 2019 a matsayin misali. Gabaɗaya, za a ba da umarni don ayyukan bazara ga masu samarwa kafin ƙarshen Satumba. Me yasa? Wannan yana komawa zuwa batu na farko, zagayowar samar da masana'anta da ƙayyadaddun jadawalin jigilar kayayyaki. Za mu bi turawa da farko kuma mu ba da oda a ranar 20 ga Satumba. Dangane da tsarin lokaci na 1st Time Buy na demostic, (lokacin oda + zagayowar samarwa), lokacin jigilar kaya mafi sauri shine Nuwamba 5, kuma sabon lokacin jigilar kaya shine 11. 29th. Da alama har yanzu da wuri, akwai sauran fiye da wata guda kafin 2019, amma ba haka ba. Bayan an aika da kayan, muna kuma buƙatar ƙididdige lokacin da kayan za su sha ruwa a teku. Sai dai wasu yankunan kudu maso gabashin Asiya da yammacin Amurka waɗanda ke da ɗan gajeren lokacin sufuri (kimanin kwanaki 20), lokacin jigilar kaya zuwa wasu ƙasashe da yankuna kusan kwanaki 40 ne, tare da sanarwar kwastam. Lokacin izinin kwastam, duk lokacin jigilar kaya kusan kwanaki 55 ne. Ta haka ne lokacin da kaya ya isa ma’ajiyar kwastomomi ya kai ranar 24 ga Janairu, 2019. Daga karshe, mai ciniki ya aika da kayan zuwa wuraren sayar da kayayyaki daban-daban daga rumbun nasu bisa ga odar dillalan. Zai ɗauki ɗan lokaci a kan hanya, kuma za a sayar da ainihin aikin bazara a cikin kantin sayar da. Ranar 5 ga Fabrairu. Ta hanyar kwatankwacin, lokacin oda na oda na 1st Time Buy ana iya gano shi bisa ga aikin (Spring 2019, Promotion Christmas, Fall 2018, da sauransu). Za a sanya oda don abubuwan talla na Kirsimeti ba dadewa ba daga ƙarshen Mayu, kuma za a sanya odar Faɗuwar 2018 ba a ƙarshen Afrilu ba. Yanzu muna aiki a baya bisa ga kwanakin tsari na ayyuka daban-daban, kuma batu na uku na bin diddigin kasuwanci zai bayyana a zahiri. Misali, idan kun mai da hankali kan kyaututtukan talla na Kirsimeti, dole ne ku ba da shawarar sabbin kyaututtukan talla na Kirsimeti kafin Afrilu kowace shekara, kuma yana da kyau a sami ƙarin tashin hankali a wannan matakin daga Maris zuwa Afrilu. Domin a wannan mataki, mai siye da tallace-tallace sun tattauna shirye-shirye kuma sun tabbatar da cewa shine gabatarwar Kirsimeti na wannan shekara. Mafi kyawun watannin tallace-tallace don sabbin samfuran samfuran bazara sune Yuni-Yuli, Tallan Tafiya na Sayarwa a farkon rabin shekara shine Fabrairu-Maris, kuma Shawarar Sayi Tafiya a cikin rabin na biyu shine Yuli-Agusta. Abubuwan da ke sama sune ka'idodin oda na Lokaci na Farko na Sayi da wuraren bibiyar kasuwanci don kayan masarufi na gama gari.
03Dokokin oda don odar dawowa
Dokokin oda na Replenished Order ya fi shafar shirye-shiryen kayan mai kaya da jadawalin samarwa. Abokan ciniki za su yi tsare-tsare da shirya oda bisa ga tsarin samarwa mai kaya, kayan ajiyar kayan ajiyar nasu da tsammanin tallace-tallace.
Don saba da tsoffin abokan ciniki, kasuwancin na iya yin tambaya game da Hasashen oda na kwata ko na shekara, da yin odar kayan da shirya samarwa bisa ga wannan. Sayen kayan da aka keɓance na iya rage farashin siyan kayan, ƙarin tallace-tallace akan lokaci don rage ƙarin asara kamar jinkirin bayarwa, da ƙira mai ma'ana don rage farashin kaya mara amfani.
Ana iya ganin cewa sahihan tsammanin da tsarawa suna da amfani sosai. Koyaya, hattara da Hasashen oda mara ma'ana na baƙi. Wani lokaci abubuwan da suka wuce gona da iri da ke haifar da kyakkyawan fata na baƙi na iya rashin kunya ta neme ku don raba nauyin.
Dangane da samfuran injiniya, ban saba da shi ba. Ga misali:
Misali, a lokacin da ake siyan kayan daki na otal mai tauraro biyar, otal din ya fara tsara kasafin kudi da ba da kudi lokacin da aka fara aikin. Masu samar da kayayyaki daban-daban dole ne su shiga cikin bayyani, kamar kayan daki, kayan gini, kofofi da tagogi, benaye, kayayyakin wanka, tawul da labule..… kuma an gina otal a cikin shekara daya da rabi. A yayin wannan tsari, za mu sake yin tayi don tattauna cikakkun bayanan kwangilar. Lokacin da za a gina otal ɗin, za mu fara kammala odar siyan wasu kayan daki ɗaya bayan ɗaya.
A cikin wannan tsari, ana samun maganganu da yawa a kai-da-kai, da jujjuyawa akai-akai, da tabbatarwa akai-akai, da ma bita-da-kulli da kyautata tsarin; daga karo na farko zuwa sa hannu na ƙarshe na kwangilar samarwa, yana ɗaukar shekaru 1.5-2. Don haka idan kun san wannan yanayin, ya kamata ku san matakin da kuke ciki da kuma inda zaku sanya ƙarfin ku.
Don sanya shi a fili, wannan shine don fahimtar kasuwancin bin diddigin daga lokaci. Masu saye da tallace-tallace sun shagaltu da aikin bisa ga ƙayyadaddun lokaci a kowace shekara don ganin ko mai sha'awar zai iya amfani da damar a kumburi.
Saye da siyarwa ba su rabuwa da siyarwa. Babban manufar siye da siyarwa shine fahimtar ƙimar samfurin. Alhakin siyarwa shine tallafawa, taimakawa, har ma da jagorar siyayya don haɓaka ƙimar samfurin gabaki ɗaya.
Lokacin aikawa: Agusta-31-2022