Kekuna masu uku na lantarki sun shahara a ƙasashen waje. Menene ma'aunin dubawa?

A baya-bayan nan, motocin da ake kera masu amfani da wutar lantarki a cikin gida sun samu kulawa a kasashen waje, lamarin da ya sa adadin kekuna masu amfani da wutar lantarki da aka sanya a wasu dandali na kasuwanci na intanet na kasashen waje ke ci gaba da karuwa. Matsayin aminci na masu kekuna masu uku na lantarki da babura na lantarki sun bambanta daga ƙasa zuwa ƙasa. Masu samar da kayayyaki da masana'antun suna buƙatar fahimtar ƙa'idodi da ƙa'idodin kasuwar da aka yi niyya ta yadda kekunan masu keken lantarki za su iya biyan buƙatun kasuwar gida.

ma'auni1

Bukatun fasaha don duba kekunan lantarki da baburan lantarki

1. Bukatun bayyanardon duba babur ɗin lantarki da babur

- Kamata ya yi kamannin babura masu uku masu amfani da wutar lantarki da kuma babura masu amfani da wutar lantarki su kasance masu tsafta da tsafta, dukkan sassan su kasance daidai, kuma hanyoyin sadarwa su kasance masu tsauri.

- Rufe sassan kekuna masu uku na lantarki da baburan lantarki ya kamata su kasance masu lebur kuma a haɗa su tare da ko da giɓi kuma babu kuskure a bayyane. Ya kamata saman rufi ya zama santsi, lebur, launi iri ɗaya, kuma yana ɗaure sosai. Bai kamata a sami ramuka na zahiri, tabo, launuka masu ɗorewa, tsagewa, kumfa, karce, ko alamun kwarara a saman fallasa. Kada a sami fallasa ƙasa ko bayyanannun alamun kwarara ko tsaga akan saman da ba fallasa.

- Ruwan rufin kekuna masu uku na lantarki da baburan lantarki iri ɗaya ne a launi kuma bai kamata ya kasance yana da baƙar fata, kumfa, kwasfa, tsatsa, fallasa ƙasa, ɓarna ko ɓarna.

-Launi na saman sassan robobi na kekuna masu uku na lantarki da baburan lantarki iri ɗaya ne, ba tare da tabo ko rashin daidaituwa ba.

- Welds na sassan tsarin ƙarfe na kekuna masu uku na lantarki da baburan lantarki ya kamata su kasance masu santsi kuma ko da yaushe, kuma kada a sami lahani kamar walda, waldar ƙarya, haɗaɗɗen shinge, tsagewa, pores, da spatter a saman. Idan akwai nodules walda da walda slag sama da aiki surface, Dole ne a santsi.

- Matashin kujerun na kekuna masu uku na lantarki da baburan lantarki bai kamata su kasance da ƙwanƙwasa ba, ƙasa mai santsi, kuma babu wrinkles ko lalacewa.

-Ya kamata na'urorin lantarki masu tricycle da babur ɗin lantarki su zama lebur da santsi, ba tare da kumfa ba, wargi ko kuskure a bayyane.

- Abubuwan da ke rufe waje na kekuna masu uku na lantarki da babura na lantarki yakamata su zama lebur, tare da sauye-sauye masu santsi, kuma babu fayyace gallazawa, tarkace ko karce.

2. Abubuwan buƙatu na asali don dubawana babura masu uku masu amfani da wutar lantarki da kuma baburan lantarki

- Alamomin mota da alluna

Ya kamata a samar da aƙalla alamar kasuwanci ko tambarin masana'anta da keɓaɓɓun lantarki da babura na lantarki tare da aƙalla alamar kasuwanci ɗaya ko masana'anta wanda za'a iya kiyayewa har abada kuma ya yi daidai da alamar abin hawa akan wani ɓangaren da ake iya gani cikin sauƙi na gaban saman jikin abin hawa.

-Main girma da ingancin sigogi

a) Babban ma'auni da ma'auni masu inganci ya kamata su bi tanadin zane-zane da takaddun ƙira.

b) Load ɗin axle da ma'auni na taro: Lokacin da babur mai ƙafa uku na gefen gefe yana cikin yanayin da aka sauke da cikakken kaya, nauyin motar gefen motar ya kamata ya zama ƙasa da 35% na nauyin shinge da jimlar taro bi da bi.

c) Tabbatar da lodi: Matsakaicin izinin jimlar yawan abin hawa an ƙaddara bisa ƙarfin injin, matsakaicin nauyin axle ƙira, ƙarfin ɗaukar kaya da takaddun fasaha da aka amince da su a hukumance, sannan an ƙayyade mafi ƙarancin ƙima. Don masu kekuna masu uku da babura a ƙarƙashin yanayin babu kaya da cikakken kaya, rabon ɗigon sitiyari (ko lodin sitiyari) zuwa ɗimbin shingen abin hawa da jimillar taro ya kamata ya fi ko daidai da 18%;

- Na'urar tuƙi

Matakan tuƙi (ko hannayen tuƙi) na kekuna masu uku da babura ya kamata su juya a hankali ba tare da tsayawa ba. Motoci ya kamata a sanye su da na'urori masu iyakance tuƙi. Tsarin tuƙi bai kamata ya tsoma baki tare da sauran abubuwan haɗin gwiwa a kowane matsayi na aiki ba.

Matsakaicin adadin juyi kyauta na babur da tuƙi ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da 35°.

Hannun juyi na hagu ko dama na sitiyarin kekuna da babura ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da 45°;

Kekuna da babura kada su karkata lokacin da suke tuƙi a kan titi, masu wuya, busassun hanyoyi masu tsafta, kuma matakan tuƙi (ko hannayen tuƙi) bai kamata su sami wasu abubuwan da ba na al'ada ba kamar girgiza.

Kekuna da babura suna tuƙi akan lebur, wuya, bushe da tsabtataccen siminti ko hanyoyin kwalta, canzawa daga madaidaiciyar layin tuƙi tare da karkace zuwa da'irar tashar abin hawa tare da diamita na waje na 25m a cikin daƙiƙa 5 akan saurin 10km/h, kuma sanya The Matsakaicin ƙarfin tangential a gefen waje na sitiyarin ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da 245 N.

Ya kamata a haɗa ƙwanƙwan sitiya da hannu, sitiyarin gicciye da madaidaiciyar sandunan ɗaure da fitilun ƙwallon ƙwallon ƙafa da aminci, kuma kada a sami tsagewa ko lalacewa, kuma fitin ƙwallon ƙafa bai kamata a kwance ba. Lokacin da aka gyaggyara ko gyara abin hawan, ba za a yi walda gicciye da sanduna madaidaiciya ba.

Abubuwan da ke ɗaukar girgizar gaba, faranti na sama da na ƙasa da abubuwan tuƙi na motoci masu ƙafa uku da babura bai kamata su lalace ko fashe ba.

-Speedometer

Ya kamata a samar da baburan lantarki tare da ma'aunin saurin gudu, kuma kuskuren ƙimar nunin saurin ya kamata ya bi alamomin hoto na ƙayyadaddun sassan sarrafawa, alamomi da na'urorin sigina.

- ƙaho

Kaho ya kamata ya kasance yana da ci gaba da aikin sauti, kuma aikin ƙahon da shigarwa yakamata ya bi ƙayyadaddun na'urar hangen nesa kai tsaye.

- Mirgine kwanciyar hankali da kwanciyar hankali na filin ajiye motoci

Lokacin da aka sauke abubuwan hawa masu ƙafafu uku da babura masu ƙafafu uku kuma a cikin matsayi a tsaye, kusurwar jujjuyawar lokacin karkata zuwa hagu da dama ya kamata ya fi ko daidai da 25°.

-Na'urar rigakafin sata

Ya kamata na'urorin hana sata su cika waɗannan buƙatun ƙira:

a) Lokacin da aka kunna na'urar hana sata, ya kamata ta tabbatar da cewa abin hawa ba zai iya juyawa ko ci gaba a madaidaiciyar layi ba. b) Idan aka yi amfani da na'urar hana sata ta Category 4, lokacin da na'urar hana sata ta buɗe hanyar watsawa, na'urar zata rasa tasirinta na kullewa. Idan na'urar tana aiki ta hanyar sarrafa na'urar ajiye motoci, za a dakatar da injin motar yayin da take aiki. c) Za a iya ciro maɓalli ne kawai lokacin da harshen kulle ya cika cikakke buɗe ko rufe. Ko da an saka maɓalli, bai kamata ya kasance a kowane matsayi na tsaka-tsaki wanda ke yin tsangwama tare da haɗin gwiwar matattu ba.

- Fitowar waje

Dole ne wajen babur ɗin ya kasance yana da wasu sassa masu kaifi da ke fuskantar waje. Saboda siffar, girman, kusurwar azimuth da taurin waɗannan abubuwan, lokacin da babur ya yi karo ko ya bushe da mai tafiya a ƙasa ko wani hatsarin ababen hawa, yana iya haifar da lahani ga mai tafiya ko direba. Don babura masu ƙafa uku masu ɗaukar kaya, duk gefuna masu iya samun damar da ke bayan rukunin kwata na baya, ko kuma, idan babu kwatancin kwata na baya, wanda yake a bayan madaidaicin jirgin sama wanda ke wucewa 500mm daga wurin R na wurin zama, idan tsayin da ke fitowa Idan bai kasa da 1.5mm ba, ya kamata a bushe.

-Aikin birki

Ya kamata a tabbatar da cewa direban yana cikin yanayin tuƙi na yau da kullun kuma yana iya sarrafa mai sarrafa tsarin birki na sabis ba tare da barin sitiyarin (ko sitiyari) da hannaye biyu ba. Babura masu kafa uku (Kashi na 1,) yakamata a sanye su da tsarin birki na ajiye motoci da tsarin birki mai sarrafa ƙafa wanda ke sarrafa birki a kan dukkan ƙafafun. Tsarin birki na sabis mai sarrafa ƙafa shine: tsarin birki na sabis na kewayawa da yawa. Tsarin birki, ko tsarin birki mai alaƙa da tsarin birki na gaggawa. Tsarin birki na gaggawa na iya zama tsarin birki.

-Na'urorin haske da sigina

Shigar da na'urori masu haske da sigina ya kamata su bi ka'idoji. Shigar da fitilu ya kamata ya kasance mai ƙarfi, cikakke kuma mai tasiri. Kada su zama sako-sako, lalacewa, kasawa ko canza alkiblar haske saboda girgizar abin hawa. Dole ne a shigar da duk masu kunna wuta da ƙarfi kuma a kunna su cikin yardar kaina, kuma kada a kunna ko kashe su da kansu saboda girgizar abin hawa. Ya kamata a kasance mai sauyawa don aiki mai sauƙi. Rear retro-reflector na wani lantarki babur ya kamata kuma tabbatar da cewa a mota fitilar da aka haskaka 150m kai tsaye a gaban retro-reflector da dare, da kuma nuna haske na reflector za a iya tabbatar da a cikin haske matsayi.

-Main aiki bukatun

10 min Matsakaicin saurin abin hawa (V.), Matsakaicin saurin abin hawa (V.), aikin haɓakawa, ƙima, ƙimar amfani da kuzari, kewayon tuki, da ƙimar fitarwar injin ya kamata ya dace da tanadin GB7258 masu dacewa da fasaha na samfur. takardun da masana'anta suka bayar.

ma'auni2

-Abin dogaro

Bukatun dogaro yakamata su bi buƙatun takaddun fasaha na samfur wanda mai ƙira ya bayar. Idan babu buƙatun da suka dace, ana iya bin buƙatun masu zuwa. Amintaccen nisan tuƙi yana daidai da ƙa'idodi. Bayan gwajin aminci, firam ɗin da sauran sassan tsarin motar gwajin ba za su lalace ba kamar nakasu, fashewa, da dai sauransu. Rashin raguwar manyan alamun fasaha ba zai wuce yanayin fasaha ba. Kayyade 5%, ban da baturan wuta.

-Tattauna ingancin buƙatun

Ya kamata majalisa ta bi ka'idodin zane-zanen samfur da takaddun fasaha, kuma ba a yarda da haɗawa ko ɓacewa ba; masana'anta, ƙayyadaddun ƙirar ƙira, iko, da sauransu na motar mai goyan baya ya kamata su bi ka'idodin takaddun fasaha na abin hawa (kamar samfuran samfuri, littattafan umarnin samfur, takaddun shaida, da sauransu); Ya kamata a cika sassan lubricating da man shafawa bisa ga tanadin zane-zanen samfur ko takaddun fasaha;

Ya kamata taron fastener ya kasance mai ƙarfi kuma abin dogaro. Ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan haɗin kai ya kamata ya dace da tanadin zanen samfuri da takaddun fasaha. Ya kamata sassan motsi na tsarin sarrafawa su kasance masu sassauƙa kuma abin dogaro, kuma kada a tsoma baki tare da sake saiti na al'ada. Ƙungiyar murfin ya kamata a gyarawa sosai kuma kada ta fadi saboda girgizar abin hawa;

Ya kamata a shigar da motocin gefe, dakuna, da taksi akan firam ɗin abin hawa kuma kada su zama sako-sako saboda girgizar abin hawa;

Ya kamata a rufe kofofin da tagogin motar da aka rufe da kyau, ƙofofi da tagogi su sami damar buɗewa da rufewa cikin sauƙi da sauƙi, makullin ƙofar su kasance masu ƙarfi da aminci, kuma kada su buɗe su da kansu saboda girgizar abin hawa;

Ya kamata kujeru da benayen motar buɗaɗɗiyar su zama lebur, kuma kujeru, kujerun kujeru da matsugunan hannu ya kamata a sanya su da ƙarfi da aminci ba tare da kwance ba;

Ma'auni da ma'auni na waje suna buƙatar cewa bambancin tsayi tsakanin bangarorin biyu na sassa masu ma'ana irin su tutiya da masu kashewa kuma ƙasa kada ta wuce 10mm;

Bambanci mai tsayi tsakanin bangarorin biyu na sassan ma'auni kamar taksi da sashin lantarki na babur mai ƙafa uku daga ƙasa kada ya zama mafi girma fiye da 20mm;

Bambanci tsakanin tsakiyar jirgin saman gaban motar babur mai ƙafa uku na lantarki da kuma madaidaiciyar cibiyar jirgin sama na ƙafafun baya bai kamata ya fi 20mm ba;

Haƙurin juzu'i na gaba ɗaya na abin hawa bai kamata ya fi ± 3% ko ± 50mm na girman ƙima ba;

Abubuwan da ake buƙata na tsarin sarrafawa;

Yakamata a samar da ababen hawa da na'urorin takaita tuƙi. Hannun tuƙi ya kamata ya juya a hankali ba tare da wani cikas ba. Lokacin da ya juya zuwa matsananciyar matsayi, kada ya tsoma baki tare da wasu sassa. Rukunin tuƙi bai kamata ya sami motsin axial ba;

Tsawon igiyoyin sarrafawa, igiyoyi masu sassauƙa na kayan aiki, igiyoyi, igiyoyin birki, da dai sauransu ya kamata su kasance da maginin da suka dace kuma kada a ƙulla lokacin da aka juya madaidaicin, kuma kada su shafi aikin al'ada na sassa masu dangantaka;

Kamata ya yi ta iya tuƙi a madaidaiciyar layi a kan tudu, mai wuya, bushewa da tsaftar hanya ba tare da wata karkata ba. Kada a sami juzu'i ko wasu munanan abubuwan al'ajabi akan hannun tutiya yayin hawa.

-Birki inji bukatun

Ya kamata birki da hanyoyin aiki su kasance masu daidaitawa, kuma gefen daidaitawar bai kamata ya zama ƙasa da kashi ɗaya bisa uku na adadin daidaitawa ba. Buga mara amfani na hannun birki da birki ya kamata ya dace da buƙatun zanen samfuri da takaddun fasaha; hannun birki ko birki ya kamata ya kai matsakaicin tasirin birki a cikin kashi uku na cikakken bugun bugun. Lokacin da aka dakatar da karfi, fedadin birki zai bace da shi. Dole ne babu wani birki da kai yayin tuki, sai dai birki na lantarki wanda ya haifar da martanin makamashin abin hawa.

- Abubuwan da ake buƙata na tsarin watsawa

Shigar da motar ya kamata ya kasance mai ƙarfi kuma abin dogara, kuma ya kamata ya yi aiki akai-akai. Kada a sami hayaniya ko tashin hankali yayin aiki. Ya kamata sarkar watsawa ta gudana cikin sassauƙa, tare da matsewar da ta dace kuma babu ƙarar da ba ta dace ba. Sag ya kamata ya bi tanadin zane-zanen samfur ko takaddun fasaha. Belin watsa bel ɗin na'urar watsa bel ya kamata ya yi aiki a hankali ba tare da cunkoso ba, zamewa ko sassautawa. Ya kamata mashin watsawa na injin watsawa ya kamata ya yi aiki da kyau ba tare da hayaniya mara kyau ba.

-Talla abubuwan buƙatun don tsarin tafiya

Dukansu runout madauwari da radial runout na ƙarshen fuska na baki a cikin taron dabaran bai kamata ya fi 3mm ba. Alamar ƙirar taya ya kamata ta bi ka'idodin GB518, kuma zurfin ƙirar akan kambin taya ya kamata ya fi ko daidai da 0.8mm. Farantin magana da na'urori masu magana da magana sun cika kuma yakamata a ƙarfafa su bisa ga ƙayyadaddun juzu'in da aka ƙayyade a cikin takaddun fasaha. Masu ɗaukar girgiza kada su makale ko yin surutai marasa kyau yayin tuƙi, kuma taurin maɓuɓɓugan girgizar hagu da dama yakamata su kasance iri ɗaya ne.

-Instrumentation da lantarki kayan aiki bukatun

Ya kamata a shigar da sigina, kayan aiki da sauran na'urorin lantarki da maɓalli masu dogaro da ƙarfi, cikakke da inganci, kuma kada su zama sako-sako, lalacewa ko rashin tasiri saboda girgizar abin hawa yayin tuƙi. Dole ne maɓalli ya kunna ko kashe shi da kansa saboda girgizar abin hawa. Dole ne a haɗa dukkan wayoyi na lantarki, a tsara su da kyau, a gyara su kuma a matse su. Ya kamata a haɗa masu haɗin kai da aminci kuma ba sako-sako ba. Kayan lantarki yakamata suyi aiki akai-akai, rufin ya zama abin dogaro, kuma kada a sami gajeriyar kewayawa. Bai kamata batura su kasance da yabo ko lalata ba. Ma'aunin saurin gudu yakamata yayi aiki da kyau.

-Ayyukan haɗin na'urar kariya ta tsaro

Ya kamata a shigar da na'urar rigakafin sata da ƙarfi kuma amintacce kuma ana iya kulle ta sosai. Shigar da na'urar hangen nesa kai tsaye ya kamata ya kasance mai ƙarfi kuma abin dogaro, kuma yakamata a kiyaye matsayinsa yadda ya kamata. Lokacin da masu tafiya a ƙasa da sauransu suka yi hulɗa da na'urar hangen nesa kai tsaye, yakamata ta sami aikin rage tasirin.


Lokacin aikawa: Fabrairu-07-2024

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.