Yadda za a duba ingancin furniture?

Mai fassara

Duk lokacin da sayen kayan daki yana da ciwon kai, ta yaya za ku iya zabar kayan aiki masu inganci da dacewa? Akwai nau'ikan kayan daki da yawa a zamanin yau, kuma kayan da ake amfani da su ma sun bambanta. To ta yaya za mu bambanta tsakanin nau'ikan kayan aiki da salo? A yau, zan gaya muku yadda akebambantaingancin kayan da aka yi da kayan daban-daban.

Yadda ake duba ingancin kayan daki
Yadda ake duba ingancin kayan daki2

Mai fassara

1. Binciken saman

Daban-daban furniture da daban-daban surface kayan. Kula da daidaiton launi gaba ɗaya lokacin duba daidaitawar launi da saita kayan aiki. Shafa countertop don ganin ko saman fenti yana lebur, santsi, kuma ba shi da sags, fasa, shiga, blisters, scratches, da dai sauransu kamar yadda tsakanin sashin kayan ado da layi. Ƙafafun tebur, kujeru, da kabad suna buƙatar katako iri-iri, wanda yake da ƙarfi kuma yana iya ɗaukar nauyi, yayin da kayan ciki na iya yin wasu kayan; Ana buƙatar kauri daga ƙafafu na ma'auni na sutura don isa 2.5cm. Idan ya yi kauri sosai, sai ya fito ya taso, idan kuma ya yi kauri sosai, zai yi saurin lankwasa ya lalace; Ba za a iya yin katako a cikin ɗakin dafa abinci da gidan wanka da fiberboard ba, amma ya kamata a yi shi da plywood, kamar yadda fiberboards na iya faɗaɗa kuma.

Mai fassara

lalacewa lokacin da aka fallasa ruwa. Teburin cin abinci ya kamata a wanke. Gano ramukan kwari da kumfa akan itace yana nuna rashin cika bushewa. Bayan duba saman, buɗe ƙofar majalisar da ƙofar aljihu don bincika ko kayan ciki ya lalace. Kuna iya danne shi da farcen yatsa, kuma idan kun cukuɗe shi, yana nuna cewa kayan ciki sun lalace. Bayan bude kofar majalisar, kamshi da hanci. Idan an wanke shi, yana ba da haushi, ko kuma yana hawaye, yana nuna cewa abubuwan da ke cikin formaldehyde a cikin manne yana da yawa kuma yana iya zama cutarwa ga jikin mutum.

Mai fassara

2. Danshi abun ciki

Don siyan kayan daki, ya zama dole don duba bushewar itace a cikin kayan daki don bambanta danshin itacen. Furniture tare da babban abun ciki na danshi yana da saurin lalacewa da lalacewa. Lokacin siye, abun ciki na danshi kada ya wuce 12%. Idan babu kayan gwaji, zaku iya amfani da tabawa hannu don taɓa ƙasa ko wuraren da ba a fenti a cikin kayan daki. Idan kun ji damp, abun ciki ya kamata ya zama aƙalla 50% ko sama kuma ba za a iya amfani da shi ba kwata-kwata. A madadin, za ku iya yayyafa ruwa kadan a kan wurin da ba a fenti na itace ba. Idan ya nutse a hankali ko bai nutse ba, yana nuna tsayiabun ciki danshi.

Mai fassara

3. Tsarin kayan daki

Bincika idan kayan da ake amfani da su a kowane bangare suna da ma'ana, kuma sassan tsarin bai kamata su kasance da lahani kamar lalacewa, kulli, ko tsagewa ba; Ko siffar da girman sun dace da buƙatun ƙira, kuma ko suna da ƙarfi da aminci. Bugu da ƙari, yana buƙatar kuma a duba ko cikin kayan daki yana da tsabta kuma ko akwai burrs. Za a iya jawo ƙananan kayan aiki, irin su kujeru, stools, masu ratayewa, da dai sauransu, ana iya jawo su a hankali a jefa su a kan bene na siminti a lokacin zaɓin, tare da sauti mai haske da tsantsan, yana nuna inganci mai kyau; Idan sautin yana da ƙarfi kuma akwai ƙarar dannawa, yana nuna cewa haɗin gwiwa ba shi da ƙarfi kuma tsarin ba shi da ƙarfi. Ana iya girgiza teburan rubutu da tebura da hannu don ganin ko sun tabbata. Zaku iya zama akan gadon kujera ku ga ko akwai sautin ƙararrawa. Dole ne a sami shirye-shiryen bidiyo guda huɗu masu siffar triangular a kafafun teburin murabba'i, teburan tsiri, kujeru, da sauransu don gyara su. Lokacin zabar, za ku iya juyar da tebura da kujeru sama kuma ku duba.

Mai fassara

4. Shin ƙafafu huɗu sun faɗi

Kawai girgiza shi a ƙasa kuma za ku san cewa wasu kayan daki suna da ƙafafu uku kawai a ƙasa, wanda zai iya shafar lokacin amfani da shi daga baya. Dubi don ganin ko tebur ɗin madaidaiciya ne kuma baya lanƙwasa ko ya ruguje. An ɗaga tebur ɗin, kuma gilashin gilashin zai juya lokacin da aka sanya shi; An ajiye saman teburin, kuma allon gilashin zai rushe idan an danna shi. Kula da duba kofofin hukuma da aljihuna. Gilashin masu zanen kada su yi girma da yawa, kuma su kasance a kwance da kuma a tsaye ba tare da sagging ba. Bincika ko ginshiƙan jagorar aljihun tebur ɗin suna da sassauƙa, kuma idan akwai ƙarairayi da hayaniya. Bincika ko shigar da hannun ƙofar majalisar ministoci da hinge yana da ma'ana, kuma ko za'a iya buɗe ƙofar majalisar a hankali. Bincika ko saman kofar majalisar ba a kwance da nakasa. Bincika ko rata tsakanin ƙofar majalisar da firam ɗin kayan ɗaki, da kuma gibin dake tsakanin ƙofar majalisar da ƙofar majalisar, ana sarrafa su yadda ya kamata.

Yadda ake duba ingancin kayan daki3

Mai fassara

5. Haɗuwa da kayan ado na veneer

Ko manna katako ne,PVC, ko takarda da aka riga aka yi wa fenti, yana da mahimmanci a kula da ko ana shafa fata ta lami lafiya, ba tare da kumbura ba, ko ƙorafi, ko ɗinki. Lokacin dubawa, yana da mahimmanci a kalli hasken kuma kada a gan shi a fili ba tare da shi ba. Kayan daki mai lankwasa willow na ruwa yana da saurin lalacewa kuma gabaɗaya ana iya amfani dashi tsawon shekaru biyu kawai. A cikin sharuddan katako veneers, gefen planed veneers sun fi Rotary yanke veneers. Hanyar gano su biyun ita ce duba tsarin itace. Hatsin veneer ɗin da aka yanka yana da tsayi kuma mai yawa, yayin da ƙirar veneer ɗin da aka ba da shi yana da lanƙwasa kuma maras kyau.

Mai fassara

6. Kayan kayan ado

Hatimin gefen gefen da bai dace ba yana nuna cewa kayan ciki ya jike kuma hatimin gefen zai faɗi cikin ƴan kwanaki. Har ila yau, maɗaurin gefen ya kamata a zagaye, ba madaidaiciyar gefuna ko kusurwoyi na dama ba. Gefuna da aka rufe da igiyoyi na katako suna da haɗari ga danshi ko fashe. An ƙulle ƙusa da ƙusoshi, kuma ya kamata a kula da ko ramin ƙusa ya yi laushi da kuma ko launin ramin ƙusa ya dace da sauran sassa.

Yadda ake duba ingancin kayan daki4

Mai fassara

7. Kayan daki na madubi

Lokacin zabar kayan daki mai madubi, kamar teburin tufafi, madubin tufa, ko madubin tufa, yana da mahimmanci a duba a ga ko madubin ya lalace ko kuma ya canza launi. Bincika idan akwai takarda mai rufi na ciki da farantin baya a wurin mercury a bayan madubi. Idan babu farantin baya, bai cancanta ba. Idan babu takarda, ba za ta yi aiki ba, in ba haka ba za a kashe mercury.

Mai fassara

8. Sashin fenti

Thefenti part of furnitureya zama santsi da lebur, ba tare da fenti mai gudana ba, wrinkling, da kulli. Gefuna da sasanninta ba za su iya zama madaidaiciya ko a kusurwoyi madaidaici ba, wanda zai iya haifar da kwasfa da fenti cikin sauƙi. Ƙofar kayan ɗakin kuma ya kamata ya kasance yana da fenti a ciki, kuma allunan suna da wuyar lanƙwasa kuma ba su da kyau ba tare da fenti ba.

 

9. Matsayin shigarwa na kayan haɗi

Bincika idan makullin ƙofar yana aiki da kyau; Babban majalisar ministoci ya kamata a sanye shi da rufaffiyar hinges guda uku, wasu ƙila ba za su iya ɗaukar biyu kawai ba. Ya kamata a yi amfani da sukurori guda uku, wasu sassan da aka yanke kuma dunƙule guda ɗaya kawai za su faɗi idan aka yi amfani da su.

Mai fassara

10.Sofa, gado mai laushi

Lura cewa saman ya kamata ya zama lebur, ba daidai ba; Taushi da taurin ya kamata su zama iri ɗaya, ba yanki ɗaya ya zama mai ƙarfi ko ɗayan ya zama mai laushi ba; Tauri da laushi ya kamata su zama matsakaici, ba ma wuya ba kuma ba mai laushi ba. Hanyar zaɓin ita ce ka zauna ka danna shi da hannunka. Ya kamata ya zama lebur kuma kada bazara ta yi sauti. Idan tsarin bazara bai dace ba, yana haifar da bazara don cizo, zai yi sauti. Abu na biyu, ya kamata mu mai da hankali kan cikakkun bayanai na ko akwai wayoyi da suka karye da masu tsalle-tsalle a cikin ƙwanƙwasa, da kuma ko yawan ya dace.

Yadda ake duba ingancin kayan daki5
Yadda ake duba ingancin kayan daki6

Mai fassara

11. Kalar kayan daki

Duk da cewa farar kayan daki yana da kyau, amma yakan juya rawaya a tsawon lokaci, yayin da kayan baƙar fata ke yin launin toka. Kada ku yi ƙoƙarin yin kyau a lokacin, amma a ƙarshe, ku sanya shi fari maimakon fari da baki maimakon baki. Gabaɗaya magana, kayan da ke kwaikwayon launin mahogany shine mafi ƙarancin canza launi.

Mai fassara

Tukwici 1: Don kayan ɗaki na majalisar, duba idan tsarin ginin majalisar ɗin ba shi da ƙarfi, haɗin gwiwa ba shi da ƙarfi, kuma akwai misalan ƙwanƙwasawa ko karyewa. 2. Kayayyakin da suke amfani da gurbatacciyar itace ko itacen da har yanzu kwari ke lalacewa su ma ba su da inganci. 3. Siyan kayan daki ya dogara da kayan da aka yi amfani da su, irin su guntu na katako da matsakaicin yawa Flat noodles da aka yi amfani da su azaman gefen ƙofar, ginshiƙi da sauran sassa masu ɗaukar kaya na tufafi. 4. Kayan daki tare da gilashi ya kamata a kula da ko ana amfani da gilashin gilashin gilashin a matsayin fil ɗin tallafi tare da kusoshi. Kayan daki tare da ƙusoshi azaman fil ɗin tallafi na iya haifar da karyewar gilashi cikin sauƙi kuma yana yin haɗari ga lafiyar mutum. 5. Bincika idan girman aikin kayan daki ya cika ka'idodin ƙa'idodin ƙa'idodi. Alal misali, idan tsayin sararin da aka rataye a cikin babban ɗakin tufafi ba ya zuwa 1350mm, ba shi da kyau, kuma idan zurfin bai kai 520mm ba ... 6. Don kayan firam ɗin, yana da mahimmanci a kula da hankali. ko tsarin kayan daki ya ɗauki tsarin ƙusa, kamar rashin ɗaurewa, rashin hakowa, rashin mannewa, tsari mara kyau, da kayan daki marasa ƙarfi, waɗanda duk suna da ingancin da ya kamata a tattauna.

Yadda ake duba ingancin kayan daki7
Yadda ake duba ingancin kayan daki8

Mai fassara

Panel furniture:Ya dogara ne akan ko saman allo yana da lahani irin su tabo, ɓarkewa, blisters, bawo, da alamar manne; Ko tsarin ƙwayar itace na halitta ne kuma mai santsi, ba tare da wani jin dadi na wucin gadi ba; Don kayan aiki masu mahimmanci, yana da mahimmanci don kula da daidaito da jituwa na launuka da alamu na panel, yana sa mutane su ji cewa sassan da aka yi da su sun fito ne daga abu ɗaya. Idan kayan daki na zamani ne, masu haɗin kayan masarufi yakamata su kasance masu inganci, kuma hatimin na'urar kanta da kayan daki dole ne su kasance masu kyau sosai. Gabaɗayan tsarin kayan daki, kowane wurin haɗin gwiwa, gami da wuraren haɗin kai a kwance da a tsaye, dole ne a daidaita su sosai, ba tare da tazara ko sako-sako ba.

Mai fassara

Kayan daki mai ƙarfi:Mataki na farko shine ƙayyade nau'in bishiyar, wanda shine muhimmin abu mai mahimmanci wanda ya shafi farashi da inganci kai tsaye. Haka kuma ku lura da itacen, ku buɗe kofofin majalisar da layukan, kuma ku lura ko itacen ya bushe, fari, kuma natsuwa yana da ƙarfi. Idan an ƙara kayan kamar allo, allo mai yawa, da allon gyare-gyare na lokaci ɗaya don samarwa, ya kamata a buɗe ƙofar majalisar ko aljihun tebur a yi wari don ganin ko akwai wani ƙamshi mai daɗi. Babban sassa masu ɗaukar nauyi, irin su ginshiƙai da sandunan kwance masu ɗaukar nauyi tsakanin ginshiƙai masu haɗawa, kusa da ƙasa bai kamata su sami manyan kulli ko fashe ba. Duk abubuwan da aka gyara na itacen Injiniya da aka yi amfani da su akan kayan daki za a rufe su baki ɗaya, kuma babu ƙusoshi da suka ɓace, ɓace ko shigar da su don shigarwa daban-daban. Ƙarfin allon allon za a iya dannawa tare da yatsunsu don jin ƙarfinsa.


Lokacin aikawa: Agusta-07-2023

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.