Matsayin dubawa da hanyoyin don dumama wutar lantarki

A cewar CNN, adadin mutanen da gobarar gidan Bronx ta shafa a magajin garin New York Eric Adams a ranar 9 ga watan Janairu, lokacin gida, ya kai 17, ciki har da manya 9. kuma yara 8 sun ba da rahoton cewa bisa ga shaidun da abin ya faru da kuma shaidun gani da ido, da farko an tabbatar da cewa mazaunin wurin ne ya haddasa gobarar ta hanyar amfani da na’urar na’urar dumama sararin samaniya da ke daki.

lantarki heaters

Ma'auni na wajibi na ƙasarmu don buƙatun aminci na musamman don masu dumama cikin gida don dalilai na gida da makamantansu daidai yake da IEC 60335-2-30: 2004, wanda ke ba da buƙatu masu dacewa don dumama wutar lantarki.

Binciken wutar lantarki

1. Kariya daga lamba tare da sassan rayuwa
2. Ƙarfin shigarwa da halin yanzu
3. Zazzabi
4. Leakage halin yanzu da ƙarfin lantarki a yanayin aiki
5. Yawan wuce gona da iri
6. Juriya da danshi
7. Leakage halin yanzu da ƙarfin lantarki
8. Yawaita kariyar taransfoma da da'irori masu alaƙa
9. Kwanciyar hankali da haɗari na inji
10. Ƙarfin injina
11. Wayoyin cikin gida
12. Ma'auni na ƙasa
13. Tsare-tsare, nisan rarrafe da ingantaccen rufi
14. Mai jure zafi da harshen wuta

1.Kariya daga lamba tare da sassan rayuwa

Ginawa da shinge na na'urar za su ba da kariya mai kyau daga haɗuwa da haɗari tare da sassan rayuwa.

2.Input ikon da halin yanzu

Idan na'urar tana da alamar shigarwar wuta mai ƙima, shigar da wutar lantarki na na'urar ba za ta karkata daga shigar da wutar da aka ƙididdige ta fiye da sabawar da aka nuna a teburin da ke ƙasa a yanayin zafin aiki na yau da kullun ba.

na'ura Input ikon

Idan na'urar tana da alamar halin yanzu, na yanzu a yanayin zafin aiki na yau da kullun ba zai karkata daga ƙimar yanzu fiye da madaidaicin ƙimar karkatacciyar da aka bayar a teburin da ke ƙasa.

Fitar kayan aiki na yanzu

3. Zazzabi
Lokacin amfani na yau da kullun, na'urar da muhallin da ke kewaye bai kamata su kai yanayin zafi da yawa ba.

4. Leakage halin yanzu da ƙarfin lantarki a yanayin aiki
4.1 A zafin jiki na aiki, ruwan ɗigon na'urar bai kamata ya wuce kima ba, kuma ƙarfin wutar lantarki ya kamata ya dace da ƙayyadaddun buƙatun. Na'urorin dumama wutar lantarki suna aiki da ninki 1.15 na ƙarfin shigar da aka ƙididdigewa. Ana amfani da kayan lantarki da na'urorin haɗin kai a 1.06 wanda aka ƙididdige ƙarfin lantarki. Umurnin shigarwa sun ƙididdige cewa ana iya amfani da na'urori masu matakai uku daga samar da lokaci ɗaya kuma ana iya gwada da'irori uku da aka haɗa a layi daya azaman na'urori masu lokaci-lokaci ɗaya. Cire haɗin abin da ke karewa da tace tsoma baki na rediyo kafin yin wannan gwajin.
Bayan na'urar ta ci gaba da aiki na tsawon lokaci wanda ya yi daidai da mafi munin yanayi a cikin amfani na yau da kullun, ruwan ɗigo ba zai wuce waɗannan ƙididdiga masu zuwa ba:
- 0.25mA don kayan aikin Class II
-0.5mA don Class 0, OI da kayan aikin kayan abinci
- 0.75mA don na'urori masu ɗaukar nauyi na Class I
- 3.5mA don na'urorin lantarki masu tsaye na Class I
- Don na'urorin dumama wutar lantarki na Class I, 0.75mA ko 0.75mA/kW (ƙarfin shigar da na'urar), duk wanda ya fi girma, amma matsakaicin shine 5mA
Don na'urorin haɗin gwiwa, jimlar ɗigogi na yanzu na iya kasancewa cikin iyakokin da aka kayyade don na'urorin dumama lantarki ko na'urorin lantarki, duk wanda ya fi girma, amma ba za a iya ƙara iyakokin biyu ba.

5.Transient overvoltage

Na'urar zata iya jure wuce gona da iri na wucin gadi wanda za'a iya yi masa. Ƙayyade ko ta cancanta ta hanyar yin gwajin ƙarfin bugun bugun jini akan kowane tazara ƙasa da ƙimar da aka kayyade a teburin da ke ƙasa.

Matsakaicin wuce gona da iri

6. Juriya da danshi
Wuraren kayan aiki za su samar da matakin da ya dace na hana ruwa.

7. Leakage halin yanzu da ƙarfin lantarki
Yayyo na na'urar bai kamata ya wuce kima ba, kuma ƙarfin wutar lantarki ya kamata ya dace da ƙayyadaddun buƙatun.
Ana amfani da wutar lantarki na gwajin AC tsakanin sassa masu rai da sassa na ƙarfe masu samuwa da aka haɗa da foil ɗin ƙarfe. Yankin da aka haɗa da foil ɗin ƙarfe bai wuce 20cmx10cm ba, kuma yana cikin hulɗa tare da sararin samaniya na kayan rufewa.
Gwajin ƙarfin lantarki:
- Don kayan aikin lokaci-ɗaya, 1.06 sau da ƙimar ƙarfin lantarki;
- Don na'urori masu hawa uku, sau 1.06 ƙimar ƙarfin lantarki da aka raba ta /3.
A cikin daƙiƙa 5 bayan amfani da ƙarfin gwajin, auna halin yanzu na yayyo.
Har ila yau bai kamata ya wuce ma'auni masu zuwa ba:
- Don kayan aikin Class II: 0.25 mA
- Domin Class 0, Class 0I da Sichuan kayan aiki: 0.5mA
- Don na'urori masu ɗaukar nauyi na Class I: 0.75mA
- Domin Class I na'urorin lantarki masu tsaye: 3.5mA
- Don na'urorin dumama wutar lantarki na Class I: 0.75mA ko 0.75mA/kW (ƙarfin shigar da na'urar), duk wanda ya fi girma,
Amma matsakaicin shine 5mA.
Idan duk masu sarrafawa suna da buɗaɗɗen matsayi a cikin duk sanduna, ƙimar da aka ƙayyade a sama don iyakoki na yanzu yana ninka sau biyu. Hakanan za'a ninka iyakar zubewar da aka kayyade a sama idan:
- Akwai na'ura mai kashe zafi guda ɗaya kawai akan na'urar kuma babu sauran sarrafawa, ko
- Duk ma'aunin zafi da sanyio, masu iyakance zafin jiki da masu kula da makamashi ba su da wurin kashewa, ko
- Na'urar tana sanye da matatar kutse ta rediyo. A wannan yanayin, ɗigogi na halin yanzu lokacin cire haɗin tace bai kamata ya wuce ƙayyadaddun iyaka ba.
Don na'urorin haɗin gwiwa, jimlar ɗigogi na yanzu na iya kasancewa cikin iyakoki don na'urorin dumama wutar lantarki ko na'urorin lantarki, ko wace iyaka ce mafi girma, amma ba za a iya haɗa iyakokin biyu tare ba.
Nan da nan bayan gwajin da ke sama, an ƙaddamar da rufin zuwa ƙarfin lantarki na mahimmancin igiyoyin sinusoidal tare da mita na 50 Hz ko 60 Hz na 1 min. Tebur mai zuwa yana ba da kyauta.
An ba da ƙimar ƙarfin wutar lantarki da za ta dace da nau'ikan rufi daban-daban. Ya kamata a rufe sassan da za a iya amfani da su na kayan rufewa da karfe.

8. Yawaita kariyar taransfoma da da'irori masu alaƙa
Na'urorin da ke da da'ira da na'ura za a yi su ta hanyar da za a yi zafi fiye da kima a cikin na'ura ko a cikin da'irar da ke da alaƙa da taransfoma yayin da ɗan gajeren kewayawa zai iya faruwa yayin amfani da al'ada.
Ana ƙididdige yarda ta hanyar amfani da mafi munin gajeriyar kewayawa ko yanayin lodi mai yuwuwar faruwa a amfani na yau da kullun. Wutar lantarki na kayan aikin shine sau 1.06 ko sau 0.94 na ƙimar ƙarfin lantarki, duk wanda bai dace ba. Ƙimar haɓakar zafin jiki na rufin wayoyi a cikin amintattun ƙananan ƙarancin wutar lantarki kada ya wuce 15K na ƙimar da ta dace a cikin Tebura 3.

9. Kwanciyar hankali da haɗari na inji
Ya kamata masu dumama masu ɗaukuwa su kasance isasshe barga. Masu dumama da ke da kwasfa na kayan aiki dole ne a sanye su tare da taron igiya. Sanya hita a kusurwar 15° zuwa kwance a cikin mafi ƙarancin matsayi don amfani na yau da kullun. Mai dumama bai kamata ya karasa ba.
Ana sanya injin dumama tare da taro wanda ya wuce kilogiram 5 akan shimfidar kwance kuma ana amfani da karfi na 5N + - 0.1N a saman hita a cikin mafi kyawun madaidaiciyar shugabanci. Bai kamata injin wutar lantarki ya ƙare ba.

10. Ƙarfin injina
Na'urori za su sami isasshen ƙarfin injina kuma dole ne a gina su don yin tsayin daka da magani mai yuwuwar faruwa cikin amfani na yau da kullun. Yi amfani da tasirin bazara don gudanar da gwajin tasiri akan na'urar. Ana goyan bayan na'urar da ƙarfi kuma ƙarfin tasirin 0.5J yana tasiri sau uku akan kowane wuri mai rauni na harsashi na kayan.
Ga masu dumama waɗanda abubuwan dumama waɗanda ke cikin hulɗar kai tsaye tare da gilashin gilashi, yakamata a yi amfani da tasirin bazara don tasirin panel, kuma tasirin tasirin shine 2 J.
Ya kamata a sanya na'urori masu haskakawa a bayyane, sai dai waɗanda aka sanya a manyan wurare, domin tsakiyar tsakiyar murfin kariyar wuta ya kasance a cikin matsayi a kwance. Sanya ma'auni mai laushi tare da nauyin kilogiram 5 da diamita na 100 mm a tsakiyar murfin kariyar wuta don 1 min. Bayan gwajin, murfin kariyar wuta ba zai nuna wani gagarumin nakasu na dindindin ba.

11. Wayoyin cikin gida
Ya kamata hanyoyin da za a bi su zama santsi kuma ba su da kaifi. Ya kamata a kiyaye wayoyi don kada su hadu da bursu, fins masu sanyaya ko gefuna makamantansu waɗanda zasu iya lalata rufin. Ramukan ƙarfe waɗanda keɓaɓɓun wayoyi ke wucewa yakamata su kasance suna da lebur, mai zagaye ko hannun riga. Ya kamata a hana wayoyi yadda ya kamata daga haɗuwa da sassa masu motsi, kuma yakamata a ƙayyade dacewarsa ta hanyar dubawa na gani.
- Za a gyara beads da makamantansu na yumbu a kan masu gudanar da rayuwa ta yadda ba za su iya canza matsayi ko hutawa a sasanninta masu kaifi ba. Idan beads masu rufewa suna cikin magudanar ƙarfe mai sassauƙa, za a haɗa su cikin hannun riga mai rufewa sai dai idan magudanar ba za ta iya motsawa ba yayin amfani na yau da kullun. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa da gwajin hannu.
- sassa daban-daban na na'urar da ke da ikon motsi dangi da juna yayin amfani na yau da kullun ko kiyaye mai amfani ba zai haifar da damuwa mara kyau ba akan haɗin wutar lantarki da na'urori na ciki, gami da masu gudanar da samar da ci gaba na ƙasa. Ƙarfe mai sassauƙawar magudanar ruwa ba zai haifar da lahani ga rufin madugun da ke cikin su ba. Ba za a iya amfani da buɗaɗɗen maɓuɓɓugan ruwa don kare madugu ba. Idan an yi amfani da maɓuɓɓugar murɗa tare da tuntuɓar coils don kare jagora, dole ne a ƙara rufin da ya dace a cikin rufin madubin.
- Idan lankwasawa ya faru yayin amfani na yau da kullun, sanya na'urar a matsayinta na yau da kullun don amfani kuma a samar da ita da ƙimar wutar lantarki a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun. Sassan masu motsi suna motsawa gaba da baya don lanƙwasa waya a cikin matsakaicin kusurwar da tsarin ya yarda. Adadin lanƙwasawa shine sau 30/min. Adadin lanƙwasawa shine:
Don wayoyi waɗanda za su lanƙwasa yayin aiki na yau da kullun, sau 10,000;
Sau 100 don wayoyi waɗanda aka lanƙwasa yayin kiyaye mai amfani.
- Wayoyin da aka fallasa na ciki za su kasance masu tsauri kuma za a kiyaye su ta yadda ba za a iya rage nisan da ake amfani da su na yau da kullun ba a ƙasa da ƙayyadaddun ƙimar.
-Ya kamata a rufe wayoyi na ciki ya iya jure matsalolin wutar lantarki wanda zai iya faruwa yayin amfani da al'ada. Ayyukan lantarki na ainihin rufi ya kamata ya zama daidai da ainihin rufin wayoyi masu sassauƙa da aka ƙayyade a GB 5023.1 ko GB 5013.1, ko bi da gwajin ƙarfin lantarki mai zuwa.
- Aiwatar da wutar lantarki na 2000V tsakanin waya da foil ɗin ƙarfe da aka nannade a wajen rufin rufi na mintuna 15. Kada a samu raguwa.
-Lokacin da aka yi amfani da bushing a matsayin ƙarin rufin wayoyi na ciki, za a riƙe shi a wurin ta hanyar amintacciyar hanya.
Ana duba yarda ta hanyar dubawa da gwajin hannu.
- Ya kamata a yi amfani da madugu mai launin rawaya/kore mai launi biyu kawai azaman jagoran ƙasa. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa.

12. Ma'auni na ƙasa
- Sassan ƙarfe masu isa ga kayan aikin Class OI da Class I waɗanda za su iya rayuwa a cikin yanayin gazawar rufin za su kasance na dindindin kuma a dogara da su zuwa tashar ƙasa a cikin na'urar, ko zuwa lamba ta ƙasa a soket shigar da kayan.
-Kada a haɗa tashar ƙasa da haɗin ƙasa zuwa tashar tsaka tsaki.
Kayan aikin aji na 0, Class II da na Sichuan ba za su sami matakan ƙasa ba. Kada a haɗa na'urori masu ƙarancin ƙarfi na aminci da ƙasa sai dai in sun kasance masu kariyar ƙarancin wutar lantarki. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa.
- Na'urar manne tashar ƙasa yakamata ta kasance cikakke amintacce don hana sassauta bazata.
Don wasu sifofi, matakan musamman na iya zama dole, kamar amfani da wani ɓangaren da ba za a iya tarwatsa shi ta hanyar sakaci na bazata.
Tashoshin da aka yi amfani da su don haɗa masu da'ira na waje za su ba da damar haɗa masu gudanarwa tare da yanki mai ƙima daga 2.5 mm2 zuwa 6 mm2, kuma ba za a yi amfani da shi ba don samar da ci gaban ƙasa tsakanin sassa daban-daban na kayan aiki. Bai kamata ya yiwu a kwance waɗannan wayoyi ba tare da taimakon kayan aiki ba. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa da gwajin hannu.
- Idan an shigar da wani ɓangaren da ke da alaƙa da ƙasa a cikin wani ɓangaren na'urar, to za a yi haɗin ƙasa kafin haɗin da ke ɗauke da shi a halin yanzu kuma lokacin da aka cire ɓangaren, za a karye haɗin ƙasa bayan an haɗa haɗin na yanzu. katse.
Na'urorin da ke da igiyar wutar lantarki, tsawon mai gudanarwa tsakanin tashar tashar tashar ko igiyar igiya da tasha zai kasance kamar yadda idan igiyar ta zame daga cikin igiyar igiyar, madubin da ke ɗaukan yanzu zai kasance yana daɗaɗawa a gaban madubin ƙasa. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa da gwajin hannu.
- Duk sassan tashoshi na ƙasa da aka yi niyya don haɗawa da masu gudanarwa na waje za su kasance masu 'yanci daga duk wani haɗarin lalata da ke tasowa daga haɗuwa da tagulla na madubin ƙasa, ko kuma daga hulɗa da wasu karafa.
Sassan da aka yi amfani da su don samar da ci gaban ƙasa za su kasance da ƙarfe na isassun juriya na lalata, ban da firam ɗin ƙarfe ko ɓangarori. Idan waɗannan sassan an yi su ne da ƙarfe, za a samar da kauri na aƙalla 5 μm a saman jiki. Sassan ƙarfe masu rufi ko marasa rufi waɗanda aka yi niyya kawai don samarwa ko watsa matsa lamba za a sami cikakkiyar kariya daga tsatsa.
Idan jikin tashar ƙasa ta kasance wani ɓangare na firam ko shingen da aka yi da aluminium ko aluminium, ya kamata a yi taka tsantsan don guje wa haɗarin lalata da ke tasowa daga hulɗar jan ƙarfe tare da aluminium ko aluminum. Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa da aunawa.
- Haɗin kai tsakanin tashar ƙasa ko tuntuɓar ƙasa da ɓangaren ƙarfe na ƙasa zai sami ƙarancin juriya.
Wannan buƙatu ba ta shafi na'urori masu haɗawa da ke samar da ci gaban ƙasa a cikin kariyar ƙarancin ƙarancin wutar lantarki idan an ƙayyadadden keɓancewar keɓaɓɓen rufi a cikin ma'aunin ƙarancin wutar lantarki mai karewa bisa ƙimar ƙarfin lantarki na na'urar.
-Ba za a yi amfani da alamun da aka buga akan allunan da'ira da aka buga a cikin kayan aikin hannu ba don samar da ci gaba na ƙasa. Ana iya samar da ci gaban duniya a wasu na'urori idan an cika waɗannan sharuɗɗa:
- Akwai aƙalla layi biyu tare da haɗin gwiwar solder masu zaman kansu, kuma buƙatun 27.5 ya kamata a cika kowane na'ura mai kewayawa;
-Kayan da'irar da aka buga ya dace da buƙatun IEC 60249-2-4 ko IEC 60249-2-5.
Ana ƙayyade yarda ta hanyar dubawa da gwaje-gwaje masu dacewa.

13. Tsare-tsare, nisan rarrafe da ingantaccen rufi
Dole ne a gina na'urori ta yadda share fage, nisan rarrafe da ƙwaƙƙwaran rufi sun isa don jure matsalolin wutar lantarki wanda za'a iya ƙaddamar da na'urar.
Idan an yi amfani da sutura a kan allunan da'irar da aka buga don kare microenvironment (rubutun Class A) ko don samar da rufin asali (rufin B), Shafi J yana aiki. Ana adana gurɓataccen matakin 1 a cikin ƙananan mahalli ta amfani da suturar Class A. Lokacin amfani da shafi na Class B, babu buƙatu don sharewar wutar lantarki da nisan rarrafe.
- Yin la'akari da ƙimar ƙarfin ƙarfin kuzari na nau'ikan juzu'i a cikin Tebura 15, izinin ba zai zama ƙasa da ƙimar da aka ƙayyade a cikin Tebura 16 ba, sai dai idan an yarda tsakanin rufin asali da rufin aiki ya dace da gwajin ƙarfin lantarki na Babi na 14. Koyaya, idan tazarar da ke cikin tsarin ta shafi lalacewa, nakasawa, motsin kayan aiki ko haɗuwa, daidaitaccen izinin lantarki ya kamata a ƙara da 0.5mm lokacin da rated bugun jini ƙarfin lantarki ne 1500V ko mafi girma, kuma bugun jini gwajin gwajin ba m.

14. Mai jure zafi da harshen wuta
Don ɓangarorin waje waɗanda aka yi da kayan da ba ƙarfe ba, sassan kayan rufewa da aka yi amfani da su don tallafawa sassan rayuwa (ciki har da haɗin kai), da kuma sassan kayan da za a iya rage zafi waɗanda ke ba da kayan haɓaka kayan haɗi ko haɓaka mai ƙarfi,
Amurka, Kanada, Tarayyar Turai da Ostiraliya duk suna da nasu matakan aminci na irin waɗannan samfuran. Musamman Amazon 3 tashoshi suna da buƙatu na musamman.
Matsayin Amurka: UL 1278
Matsayin Kanada: CSA C22.2 No.46
Matsayin EU: EN 60335-2-30
Matsayin Biritaniya: BS EN 60335-2-30
Matsayi na duniya: IEC 60335-2-3
Matsayin Australiya: AS/NZS 60335.2.30


Lokacin aikawa: Dec-29-2023

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.