Ana amfani da tawul ɗin takarda na kicin don tsaftace gida da kuma sha da ɗanshi da mai daga abinci. Dubawa da gwajin tawul ɗin takarda dafa abinci yana da alaƙa da lafiyarmu da amincinmu. Menene ka'idodin dubawa da hanyoyin don tawul ɗin takarda na dafa abinci?Mizanin ƙasaGB/T 26174-2023ya ƙayyade rarrabuwa, buƙatun albarkatun ƙasa, buƙatun fasaha, hanyoyin gwaji, ƙa'idodin dubawa da alamu, marufi, sufuri da adana tawul ɗin takarda na dafa abinci.
Rarraba takarda tawul
An raba tawul ɗin takarda na dafa abinci zuwa samfurori masu kyau da samfurori masu dacewa bisa ga ingancin samfur.
Tawul ɗin tawul ɗin kitchen ɗin sun kasu kashi-kashi na albarkatun fiber: shuka fiber ɗin tawul ɗin tawul ɗin dafa abinci da sauran tawul ɗin tawul ɗin fiber kitchen.
Tawul ɗin tawul ɗin kitchen ɗin sun kasu launuka: farar tawul ɗin takarda na kicin, tawul ɗin takarda na kitchen na halitta, tawul ɗin tawul ɗin kitchen ɗin bugu da tawul ɗin takarda rini.
Tawul din kitchen din an rabasu zuwa rolls na tawul din kitchen, tawul din tire irin na kitchen, tawul din kitchen din da aka yanke da kuma tawul din kitchen tawul mai cirewa bisa ga form din marufi.
Bukatun albarkatun kasadon tawul ɗin takarda na kitchen
Tawul ɗin tawul ɗin ɗakin dafa abinci bai kamata su yi amfani da duk wata takarda da aka sake fa'ida ba, kwafin takarda, samfuran takarda da sauran abubuwan fibrous da aka sake fa'ida azaman albarkatun ƙasa;
The halitta ɓangaren litattafan almara amfani da halitta kitchen takarda tawul ya kamata saduwa da bukatun naQB/T 5742;
Ƙimar aminci da sarrafa sinadarai da albarkatun da ake amfani da su a cikin takarda tushe na nama ya kamata su bi ƙa'idodin da suka dace naGB/T 36420.
Binciken ingancin bayyanar da tawul ɗin takarda na kitchen
1.Kitchen takarda tawul girman karkatacciyar dubawa
Bambancin nisa da rarrabuwar farar tawul ɗin takarda na birgima da tawul ɗin tawul ɗin dafa abinci bai kamata ya wuce ± 5 mm ba; Girman karkatar da tawul ɗin takarda na ɗakin dafa abinci da tawul ɗin takarda mai cirewa bai kamata ya wuce ± 5 mm ba, kuma skewness kada ya wuce 3 mm.
2.Plarance ingancin tawul ɗin takarda na kitchen
Ana duba ingancin gani na gani.Lokacin ma'aunin, ya kamata a zaɓi takarda gabaɗaya (tray, kunshin) na takarda, kuma a buɗe gaba ɗaya don dubawa na gani. bayyananne matattu folds, gurgunta, lalacewa, yashi, tulle mai wuya, danyen ɓangaren litattafan almara da sauran cututtuka na takarda.
3.The net abun ciki (quality, tsawon, yawa) na kitchen takarda tawul ya kamata hadu da bukatun.
Bukatun dubawa na fasaha don tawul ɗin takarda na dafa abinci
Dangane da buƙatun, bincika ƙididdige tawul ɗin takarda na kitchen,lokacin sha ruwa, karfin sha ruwa, iyawar mai, karfin juzu'i, da karfin jika mai tsayi.
1.Technical index bukatun ga shuka fiber kitchen takarda tawul:
2.Technical index bukatun ga sauran fiber kitchen takarda tawul:
3.Requirements ga sinadaran yi Manuniya na kitchen takarda tawul:
4. Bukatun ga microbial Manuniya na kitchen takarda tawul:
Lokacin aikawa: Afrilu-19-2024