Marufi da lodin kwantena ɗaya ne daga cikin matakan da aka fi sani da shigo da kaya da fitar da kasuwancin waje. Ga wasu ilimin asali

03

1. Kafin ɗaukar kaya, ya zama dole don duba girman, iyakokin nauyi, da lalacewar akwati. Sai kawai bayan tabbatar da ingantaccen yanayin akwatin za'a iya loda shi a cikin akwati don tabbatar da cewa bai shafi amintaccen jigilar kayayyaki ba.

2. Yi ƙididdige girma da nauyin net: Kafin ɗaukar akwati, wajibi ne a auna da ƙididdige yawan adadin kayan don ƙayyade iyaka da nauyin nauyin akwati.

3. Kula da halaye na kaya: Dangane da halaye na kayan, zaɓi nau'ikan kwantena masu dacewa, da marufi na ciki da hanyoyin gyarawa. Misali, abubuwa masu rauni yakamata a tattara su a cikin marufi na cikin gida mai juriya da faɗuwa.

4. Takematakan tsaro: Kafin shigar da akwati, ana buƙatar ɗaukar matakan tsaro, kamar yin amfani da kullun kariya, dogayen katako na katako, da dai sauransu, don kula da kwanciyar hankali na kaya da kuma guje wa lalacewa a lokacin sufuri.

5. Zaɓi hanyoyin daɗaɗɗen kwantena masu dacewa, gami da ɗaukar nauyi kai tsaye, jujjuyawar lodi, da sauƙaƙan kaya. Zaɓi hanyar daɗaɗɗen kwantena da ta dace na iya haɓaka haɓakar ɗaukar kaya da rage farashin sufuri.

6.Yin amfani da sarari mai ma'ana: Lokacin ɗora kwantena, ya zama dole don yin amfani da hankali na sararin samaniya a cikin akwati don rage sharar sararin samaniya.

05

Abubuwan da ke sama su ne wasu ƙa'idodi na asali game da lodin kwantena, waɗanda za su iya tabbatar da cewa kayayyaki za su kasance cikin aminci, da inganci, da kuma jigilar kayayyaki zuwa inda suke.


Lokacin aikawa: Juni-09-2023

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.