Tunawa | Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki

A cikin 'yan shekarun nan, ƙasashe a duniya sun kafa tsauraran dokoki, ƙa'idodi, da matakan aiwatarwa don aminci da halayen kare muhalli na samfuran lantarki da lantarki. Gwajin Wanjie ya fitar da shari'o'in tunowar samfuran kwanan nan a kasuwannin ketare, yana taimaka muku fahimtar lamura masu dacewa a cikin wannan masana'antar, da guje wa tunowa masu tsada gwargwadon yuwuwa, da kuma taimakawa kamfanoni na cikin gida karya shingen shiga kasuwannin duniya. Wannan batu ya ƙunshi lokuta 5 na samfuran lantarki da na lantarki da ake tunowa a cikin kasuwar Ostiraliya. Ya ƙunshi batutuwan aminci kamar wuta, lafiya, da girgiza wutar lantarki.

01 Fitilar tebur

Ƙasar Sanarwa:OstiraliyaCikakken Bayani:Yiwuwar zafi mai zafi na wuraren haɗin USB. Idan wurin haɗin kebul ɗin ya yi zafi ko narke, akwai haɗarin wuta, wanda zai iya haifar da mutuwa, rauni, ko lalacewar dukiya.Matakan:Masu amfani da su nan da nan su cire igiyoyin kuma su cire masu haɗin maganadisu, sannan su zubar da waɗannan sassa biyu ta amfani da ingantattun hanyoyin, kamar sake amfani da sharar lantarki. Masu amfani za su iya tuntuɓar masana'anta don maidowa.

Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki1

02 Micro kebul na caji

Ƙasar Sanarwa:OstiraliyaCikakken Bayani:Filogi na iya yin zafi yayin amfani, yana haifar da tartsatsi, hayaki, ko wuta daga filogin. Wannan samfurin na iya haifar da gobara, yana haifar da mummunan rauni da lalacewar dukiya ga masu amfani da sauran mazauna.Matakan:Sassan da suka dace suna sake yin fa'ida da kuma mayar da samfuran kuɗi

Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki2

03 Motoci biyu na lantarki

Ƙasar Sanarwa:OstiraliyaCikakken Bayani:Ƙunƙarar ƙyallen injin nadawa na iya gazawa, yana shafar tutiya da sanduna. Har ila yau, sandunan na iya ware wani ɓangare daga bene. Idan kullin ya gaza, zai ƙara haɗarin faɗuwa ko haɗari, wanda zai haifar da mummunan rauni ko mutuwa.

Matakan:Masu amfani yakamata su daina hawan babur kuma su tuntuɓi masana'anta don shirya kulawa kyauta.

Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki304 Caja mai bangon bango don motocin lantarki

Ƙasar sanarwa:OstiraliyaBayanan haɗari:Wannan samfurin baya bin ka'idodin amincin Lantarki na Australiya. Sigar soket ɗin caji ba ta cika buƙatun takaddun shaida da lakabi ba, kuma samfurin ba shi da bokan don amfani a Ostiraliya. Akwai haɗarin girgiza wutar lantarki ko wuta, haifar da mummunan rauni ko mutuwa.Matakan:Masu amfani da abin ya shafa za su karɓi na'urorin maye gurbin waɗanda suka dace da ƙa'idodin aminci. Kamfanin kera motoci zai tsara masu aikin lantarki masu lasisi don cire na'urorin da ba su dace ba da shigar da caja kyauta.

Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki405 Mai canza hasken rana

Ƙasar sanarwa:OstiraliyaBayanan haɗari:Haɗin da aka sanya akan injin inverter na nau'ikan iri ne da masana'anta, waɗanda ba su bi ka'idodin amincin Lantarki ba. Masu haɗin da ba su dace ba na iya yin zafi ko narke. Idan mahaɗin ya yi zafi ko ya narke, zai iya sa mai haɗin ya kama wuta, wanda zai iya haifar da rauni na mutum da lalacewar dukiya.Aiki:Masu amfani yakamata su duba lambar serial ɗin samfurin kuma su kashe inverter. Mai ƙira zai tuntuɓi masu siye don shirya kulawar inverter kyauta akan kan layi.

Abubuwan tunawa na kwanan nan na samfuran lantarki da lantarki5


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2023

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.