me muka sani game da fata

1. Wadanne nau'ikan fata ne na kowa?

Amsa: Fatar mu ta yau da kullun sun haɗa da fata na tufafi da fata na gado. Tufa fata ya kasu kashi talakawa santsi fata, high-sa santsi fata (kuma aka sani da m launin fata), aniline fata, Semi-aniline fata, Jawo- hadedde fata, matte fata, Suede (nubuck da fata), embossed (daya- da sautin biyu), damuwa, lu'u-lu'u, tsaga, tasirin ƙarfe. Fatan tufa galibi ana yin su ne da fatar tumaki ko fatar akuya; fata nubuck da fata fata galibi an yi su da fata barewa, fata alade da fatan saniya. Fatan gadon gado na gida da fatar kushin kujeran mota galibi ana yin su ne da fatan saniya, kuma ƴan ƙaramar sofas ɗin ƙanƙara ana yin su da fata alade.

2. Yadda za a gane fatar tumaki, fatan saniya, fata alade, fata na barewa fata?

Amsa:

1. Ana kuma raba fatar tumaki zuwa fatar akuya da fatar tumaki. Siffa ta gama gari ita ce hatsin fata sikelin kifi ne, fatar akuya tana da hatsi mai kyau, kuma fatar tumaki tana da ɗan kauri; taushi da cika suna da kyau sosai, kuma fatar tumaki ta fi na akuya laushi. Wasu, gabaɗaya babban fata na tufafi galibi fatar tumaki ne. Bugu da ƙari, ana amfani da shi azaman fata na tufafi, ana amfani da fatar akuya wajen samar da takalman fata masu tsayi, safar hannu da jaka masu laushi. Fatar tumaki ba ta kai akuya ba wajen saurin gudu, kuma ba kasafai ake yanke fatar tumaki ba.

2. Fatan saniya ta hada da launin rawaya, yak da fata bauna. Fararen saniya mai launin rawaya shine ya fi kowa, wanda ke da nau'ikan iri da kuma hatsi masu kyau, kamar ƙananan ramukan da aka buge da ɗigowa a ƙasa, fata mai kauri, ƙarfi mai ƙarfi, cikawa da haɓakawa. Fuskar fata na buffalo ya fi muni, zaruruwa sun yi sako-sako, kuma karfin ya yi kasa da na fata mai rawaya. An yi amfani da farar fata mai launin rawaya gabaɗaya don sofas, takalman fata da jakunkuna. Alal misali, ana amfani da shi a cikin fata na tufafi, wanda shine kullun fata mai launin fata, fata nubuck, da kuma buffalo cowhide a matsayin veneer don yin fata mai haɗaka da gashin gashi (gashin ciki shine gashin wucin gadi). Dole ne a yanke farar saniya zuwa nau'i-nau'i masu yawa, kuma saman saman yana da daraja mafi girma saboda hatsi na halitta; saman Layer na biyu (ko fatar da ke ƙasa) an matse hatsi ta wucin gadi, wanda ya fi ƙarfi da numfashi fiye da saman saman. Bambancin fata ya yi nisa sosai, don haka ƙimar tana raguwa da ƙasa.

3. Abubuwan da aka bambanta na alade sune hatsi mai laushi, ƙananan zaruruwa, manyan pores, da pores guda uku suna rarraba tare a cikin siffar hali. Pigskin yana da rashin jin daɗi na hannu, kuma an yi shi da fata fata a kan fata na tufafi don rufe manyan pores;

4. Deerskin yana da manyan pores, tushen guda ɗaya, babban nisa tsakanin pores, da ɗan ƙaramin haske fiye da alade.

To, ana amfani da fata gaba ɗaya a kan fata na tufafi, kuma akwai takalma masu yawa da aka yi da barewa.

asada1

3. Menene fata mai sheki, fata Aniline, fata fata, fata nubuck, fata mai wahala?

Amsa:

1. Dabbobi suna bi ta wani tsari mai sarkakiya na jiki da sinadarai tun daga danyen fata zuwa fata. Babban matakai shine jiƙa, cire nama, kawar da gashi, liming, degreasing, softening, pickling; tanning, retanning; tsagawa, smoothing , neutralization, rini, fatliquoring, bushewa, laushi, lallashi, fata nika, gamawa, embossing, da dai sauransu. A sauƙaƙe, dabbobi ana yin su da ɗanyen fata, sa'an nan kuma ana shafa Layer na hatsi da rini (manna launi ko rini). ), resins, fixatives da sauran kayan don yin sheki, fata mai rufi na launuka daban-daban da ake kira fata mai sheki. . Babban fata mai sheki mai ƙyalƙyali yana da tsattsauran hatsi, jin daɗin hannu mai laushi, launi mai tsabta, samun iska mai kyau, haske na halitta, da kuma bakin ciki da sutura iri ɗaya; ƙananan fata mai sheki yana da kauri mai kauri, hatsi mara kyau da sheki mai yawa saboda ƙarin raunuka. , jin da numfashi suna da muni sosai.

2. Fata Aniline fata ce da masana'anta ke zabar fata daga fata da aka yi ta zama fata (babu lalacewa a sama, hatsi iri ɗaya), kuma an gama shi da sauƙi da ruwa mai launi ko ɗan ɗanɗano mai launi da resin. Tsarin asali na asali na fata na dabba yana kiyaye shi zuwa mafi girma. Fatar tana da laushi sosai kuma tana da ɗanɗano, tare da kyakkyawar iska mai kyau, launuka masu haske da tsafta, jin daɗi da kyau don sawa, kuma sanannen alama lokacin gano shi shine ya zama baki lokacin da ya hadu da ruwa. Yawancin irin wannan fata ana fentin su ne da launi mai haske, kuma fatar tufafin da ake shigowa da ita galibi fata anila ce mai tsada. Dole ne a kula da kulawa da irin wannan fata, kuma ya kamata a yi shi daidai da tsarin aiki na fata Aniline, in ba haka ba zai kawo asarar da ba za a iya gyarawa ba.

3. Suede yana nufin fata tare da fata mai kama da fata. Gabaɗaya ana samar da shi daga fatar tumaki, farar saniya, fata alade, da na barewa. Gefen gaba na fata (gefen dogon gashi) yana ƙasa kuma ana kiran shi nubuck; Fata; da aka yi da fata mai nau'i biyu ana kiransa fata mai launi biyu. Tun da fata ba shi da wani Layer na resin resin, yana da kyakkyawan yanayin iska da laushi, kuma yana da dadi don sawa, amma yana da ƙarancin juriya na ruwa da ƙurar ƙura, kuma yana da wuyar kiyayewa a cikin lokaci na gaba.

4. Hanyar samar da fata na nubuck yana da kama da na fata fata, sai dai cewa babu fiber mai laushi a saman fata, kuma bayyanar ya fi kama da sandpaper na ruwa, kuma takalma na fata na nubuck suna da yawa. Alal misali, fata da aka yi da fatar tumaki ko farar saniya a gaba, fata ce mai daraja.

5. Fata mai wahala da tsohuwar fata: Ana yin farfajiyar fata da gangan ta zama tsohuwar yanayi ta hanyar gamawa, kamar launi mara daidaituwa da kauri na rufin rufi. Gabaɗaya, fatar da ke cikin ɓacin rai tana buƙatar a goge ta ba daidai ba da takarda mai kyau. Ka'idar samarwa iri ɗaya ce da dutse-niƙa blue denim. , don cimma sakamako na damuwa; kuma ana yawan fentin fata na gargajiya a cikin gizagizai ko ratsin da bai dace ba tare da haske mai haske, duhu da rashin daidaituwa, kuma kama da kayan tarihi da aka gano, kuma gabaɗaya ana yin su da fatar tunkiya da farar shanu.

Hudu. Wadanne abubuwa ya kamata a duba lokacin da mai bushe bushe ya ɗauki jaket na fata?

Amsa: Kula da duba abubuwa masu zuwa: 1. Ko jaket na fata yana da karce, fasa ko ramuka. 2. Ko akwai tabon jini, tabon madara, ko tabon gelatinous. 3. Ko an fallasa mutum zuwa man jaket kuma ya zama fure. 4. Ko an bi da ku tare da lanolin ko Pili Lu'u-lu'u, riguna na fata tare da irin waɗannan kayan suna da sauƙin bushewa bayan canza launi. 5. Ko an wanke mutum da ruwa. 6. Ko fata ta zama m ko ta lalace. 7. Ko ya zama mai tauri da sheki saboda amfani da kayan gida marasa daraja. 8. Ko da fata da matte fata an fentin tare da resin-dauke da pigments. 9. Ko maɓallan sun cika.


Lokacin aikawa: Agusta-11-2022

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.